ระบบค้นหาข้อมูลภายในเว็บไซต์
เมื่อวันที่ 1 กันยายน 2563 องค์การบริหารส่วนตำบลป่าซาง นำโดยคณะผู้บริหาร หัวหน้าส่วนราชการ พนักงาน ผู้นำชุมชน ประชาชน หมู่ที่ 8 , 14 และหมู่ที่ 5 จัดร่วมจัดกิจกรรมการตามโครงการอนุรักษ์พันธุกรรมพืชอันเนื่องมาจากพระราชดำริสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี (โครงการอนุรักษ์และพัฒนาป่าชุมชน) กิจกรรมพื้นที่ปกปักฐานทรัพยากรท้องถิ่น และกิจกรรมการสำรวจและจัดทำฐานทรัพยากรท้องถิ่น มีวัตถุประสงค์เพื่อ 2.1 เพื่อสนองพระราชดำริ สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ในโครงการอนุรักษ์พันธุกรรมพืชอันเนื่องมาจากพระราชดำริ 2.2 เพื่อดำเนินงานปกปักทรัพยากรท้องถิ่น สำรวจเก็บรวบรวมทรัพยากรท้องถิ่น ปลูกรักษาทรัพยากรท้องถิ่น อนุรักษ์และใช้ประโยชน์ทรัพยากรท้องถิ่น และสนับสนุนในการอนุรักษ์และจัดทำฐานทรัพยากรท้องถิ่น 2.3 เพื่อส่งเสริมและสร้างจิตสำนึกให้เยาวชนประชาชนในพื้นที่ร่วมกันอนุรักษ์พันธุ์พืชหายากและพันธุ์พืชในท้องถิ่น
รูปภาพกิจกรรมอื่นๆ
วันที่ 3 ธันวาคม 2561 นำโดย ท่านนายก สมควร นัยติ๊บ,ปลัด,รองปลัด,หัวหน้าสำนักปลัด,พร้อมด้วยคุณหมอ ศิริ บุญศิริ ผู้นำชุมชน อสม ตรวจเยี่ยม นางสาวราตรี วรรณภพ บ้านห้วยหมากเอียก หมู่ 14 ต.ป่าซาง อ.เวียงเชียงรุ้ง จ.เชียงราย ผู้ป่วยโรคสะเก็ตเงิน
โรงเรียนผู้สูงอายุตำบลป่าซาง
โครงการส่งเสริมการไถกลบและการผลิตปุ๋ยอินทรีย์เพื่อป้องกันหมอกและควันไฟในพื้นที่เกษตรตำบลป่าซาง
ศูนย์ยุติธรรมชุมชนตำบลป่าซางไกล่เกลี่ยข้อพิพาทที่ดินหมู่ 7
ประชุมอาสาปศุุสัตว์ตำบลป่าซาง
โครงการประชาคมแผนพัฒนาท้องถิ่น ม.1
มอบถุงยังชีพแก่ผู้ที่โดนกักตัว
โครงการจัดทำแผนพัฒนาท้องถิ่นประจำปี 2563
เว็บไซต์นี้มีการจัดเก็บคุกกี้เพื่อมอบประสบการณ์การใช้งานเว็บไซต์ของคุณให้ดียิ่งขึ้น